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MAMBO YA KUZINGATIA ILI KUJIUNGA 
NA MASOMO YA SHAHADA YA FAMASI

1.Kujiunga moja kwa moja (Direct entry)
Mhitimu wa kidato cha sita ili kujiunga na shahada ya famasi ni lazima;

Mambo ya kuzingatia wakati wa kujiunga na Shahada ya Famasi
Njia mbili (02) za kujiunga;

Kifungu Na.4 (i) cha Sheria  kinaeleza kuwa Baraza kushirikiana na 
mamlaka za ithibati kutafanya tathmini ya viwango vya mafunzo ya 
kitaaluma vinavyotolewa.

Baraza la Famasi ni taasisi ya Serikali iliyopo chini ya Wizara ya 
Afya na iliyoanzishwa kwa Kifungu cha 3 cha Sheria ya Famasi, Sura 
311. Pamoja na majukumu mengine Baraza limepewa jukumu la 
kuhakiki ubora na ujuzi unaotolewa kwa wanataaluma wa kada ya 
famasi na kuwasajili baada ya kujiridhisha kuwa 
wanakidhi vigezo vya kuhitimu kutoka vyuo vinavyotambulika.

UTANGULIZI

(A) (B)
Awe amesoma masomo ya 
mchepuo wa sayansi kwa 
Kidato cha nne na Kidato cha 
sita kwa masomo ya Fizikia, 
Kemia, Biolojia na Hisabati na 
kupata alama za ufaulu  kwa 
mujibu wa mwongozo wa 
Baraza la Taifa la Mitihani 
(NECTA).

Awe amesoma mchepuo wa 
sayansi kwa masomo ya Fizikia, 
Kemia na Biolojia kutoka kidato 
cha sita  na kupata alama za 
ufaulu za kujiunga na ngazi ya 
shahada ya famasi kwa 
mujibu wa mwongozo wa 
Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania 
(TCU) wa mwaka husika.



2. Kujiunga kupitia vigezo linganifu (equivalent qualification)
   Mhitimu wa ngazi ya Stashahada (diploma) ya famasi ili kujiunga na 
   shahada ya famasi ni lazima;

Imetolewa na;   
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Wahitimu wanaosoma shahada ya famasi nje ya Nchi 
Wahitimu hawa pia watafuata njia zilizoelezwa hapo juu ikiwa ni 
pamoja na;

B)  Awe na cheti cha kumruhusu kusoma elimu ya juu nje ya Nchi kwa 
shahada ya famasi (No Objection Certificate/NOC) kutoka Tume ya 
Vyuo Vikuu Tanzania (TCU).

Kwa maelekezo zaidi wasiliana nasi kwa barua pepe info@pc.go.tz.   

A)  Awe amesoma masomo ya mchepuo wa sayansi kwa kidato cha nne 
na sita au kuhitimu kozi ya famasi ngazi ya Stashahada (diploma) kwa 
mujibu wa miongozo iliyopo.

 

C) Chuo anachoenda kusoma nje ya Nchi kiwe kinatambuliwa na Tume 
ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU).

A)  Awe amesoma masomo ya mchepuo wa sayansi kidato cha nne 
ikijumuisha Fizikia,Kemia,Biolojia, Hisabati  na kupata alama za 
ufaulu za kujiunga na  kozi ya famasi ngazi ya kati (NTA L4-6) kwa 
mujibu wa mwongozo wa Baraza la Taifa la Elimu ya Ufundi na Mafunzo 
ya Ufundi Stadi (NACTVET) wa mwaka husika.

B) Awe amehitimu mafunzo ya kozi ya famasi ngazi ya diploma 
(NTA L6) na kupata ufaulu wa kuweza kujiunga na ngazi ya shahada ya 
famasi kwa mujibu wa mwongozo wa Tume ya Vyuo Vikuu 
Tanzania (TCU) wa mwaka husika.


